สวัสดีค่ะ อยากสอบถามว่าเมื่อ2-3 เดือนที่ผ่านมามีอาการปากเบี้ยว พูดไม่ชัด หมอวินิจฉัยและจ่ายยาวาฟารีนให้ และนัดดูอาการบ่อยๆวันนี้หมอได้นัดไปส่องกล้องหัวใจ และจ่ายยา b-aspirin 81 มาแทนและให้หยุดยา วาฟารีน โดยส่วนตัวเป็นโรคหัวใจ และโรคกะเพาะ อยากสอบถามคุณหมอว่า มีผลข้างเคียงอะไรไหม ยาb-aspirin สามารถใช้แทนกันได้ไหม ทำไมถึงเปลี่ยนยากระทันหันค่ะ อยากทราบว่าหนุดยากระทันหันจะเป็นอะไรไหมคะ

ตอบโดยแพทย์ที่มีใบอนุญาต (คำตอบนี้เป็นการให้คำแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล)

ตั้งกระทู้ถามหมอ

เราจะไม่เปิดเผยชื่อและข้อมูลส่วนตัวของคุณ


แนบไฟล์ (รูปหรือวิดีโอ)
เช่น ประวัติการรักษา รูปหรือวิดีโอแสดงอาการที่เป็น (ถ้ามี) *
เช่น ประวัติการรักษา รูปของอาการ (ถ้ามี) ไม่ต้องห่วง! เราเก็บไฟล์ของคุณเป็นความลับ มีแค่คุณกับคุณหมอเท่านั้นที่ดูไฟล์ได้
* ไม่ต้องห่วง! เราเก็บไฟล์ของคุณเป็นความลับ มีแค่คุณกับคุณหมอเท่านั้นที่เข้าถึงได้

คำตอบที่คุณจะได้เป็นเพียงความเห็นจากแพทย์ ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรค โปรดพบแพทย์ที่สถานพยาบาลเพื่อการรักษาที่ถูกต้อง เหตุฉุกเฉิน โทร. 1669

รับทราบและถามคำถาม