ถามหมอ เกี่ยวกับ 'ยาคุมฉุกเฉินโพสตินอร์'

เราจะไม่เปิดเผยชื่อและข้อมูลส่วนตัวของคุณ


แนบไฟล์ (รูปหรือวิดีโอ)
เช่น ประวัติการรักษา รูปหรือวิดีโอแสดงอาการที่เป็น (ถ้ามี) *
เช่น ประวัติการรักษา รูปของอาการ (ถ้ามี) ไม่ต้องห่วง! เราเก็บไฟล์ของคุณเป็นความลับ มีแค่คุณกับคุณหมอเท่านั้นที่ดูไฟล์ได้
* ไม่ต้องห่วง! เราเก็บไฟล์ของคุณเป็นความลับ มีแค่คุณกับคุณหมอเท่านั้นที่เข้าถึงได้

คำตอบที่คุณจะได้เป็นเพียงความเห็นจากแพทย์ ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรค โปรดพบแพทย์ที่สถานพยาบาลเพื่อการรักษาที่ถูกต้อง เหตุฉุกเฉิน โทร. 1669

รับทราบและถามคำถาม
คำถามด่วน
November 02, 2018 00:06

ทานยาคุมฉุกเฉินโพสตินอร์ไป 2 เม็ดทีเดียวประมาณ 4 ทุ่มนิดๆ แล้วพอ 5 ทุ่ม 50 ดันอ้วกออกมา เพราะทานอาหารเยอะเกินไป แต่อ้วกออกมาครั้งเดียว ปริมาณไม่มาก ควรทานยาคุมใหม่ไหมคะ?

ตอบโดยแพทย์ที่มีใบอนุญาต (คำตอบนี้เป็นการให้คำแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล)
หากอาเจียนภายใน2ชั่วโมงหลังรับประทานยาคุมกำเนิดฉุกเฉิน ต้องรับประทานใหม่หมดครับ เนื่องจากการดูดซึมสารอาหารจากกระเพาะและลำไส้ใช้เวลารวมประมาณ2ชั่วโมงครึ่ง ครับ... (แสดงทั้งหมด)
0 คนเห็นว่าคำถามนี้มีประโยชน์ คุณเห็นว่าคำถามนี้มีประโยชน์หรือไม่
June 13, 2018 18:30 แนะนำให้ไปพบสูตินรีแพทย์ที่โรงพยาบาลหรือคลินิกสูตินรีเวชใกล้บ้าน เพื่อตรวจเพิ่มเติมหาสาเหตุที่แท้จริงของความผิดปกติดังกล่าวนะคะ เนื่องจากอาจไม่ใช่ผลข้างเคียงจากยาคุมฉุกเฉินก็ได้...... (แสดงทั้งหมด)
0 คนเห็นว่าคำถามนี้มีประโยชน์ คุณเห็นว่าคำถามนี้มีประโยชน์หรือไม่
คำถามด่วน
November 02, 2018 00:06

ทานยาคุมฉุกเฉินโพสตินอร์ไป 2 เม็ดทีเดียวประมาณ 4 ทุ่มนิดๆ แล้วพอ 5 ทุ่ม 50 ดันอ้วกออกมา เพราะทานอาหารเยอะเกินไป แต่อ้วกออกมาครั้งเดียว ปริมาณไม่มาก ควรทานยาคุมใหม่ไหมคะ?

ตอบโดยแพทย์ที่มีใบอนุญาต (คำตอบนี้เป็นการให้คำแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล)
หากอาเจียนภายใน2ชั่วโมงหลังรับประทานยาคุมกำเนิดฉุกเฉิน ต้องรับประทานใหม่หมดครับ เนื่องจากการดูดซึมสารอาหารจากกระเพาะและลำไส้ใช้เวลารวมประมาณ2ชั่วโมงครึ่ง ครับ... (แสดงทั้งหมด)
0 คนเห็นว่าคำถามนี้มีประโยชน์ คุณเห็นว่าคำถามนี้มีประโยชน์หรือไม่
June 13, 2018 18:30 แนะนำให้ไปพบสูตินรีแพทย์ที่โรงพยาบาลหรือคลินิกสูตินรีเวชใกล้บ้าน เพื่อตรวจเพิ่มเติมหาสาเหตุที่แท้จริงของความผิดปกติดังกล่าวนะคะ เนื่องจากอาจไม่ใช่ผลข้างเคียงจากยาคุมฉุกเฉินก็ได้...... (แสดงทั้งหมด)
0 คนเห็นว่าคำถามนี้มีประโยชน์ คุณเห็นว่าคำถามนี้มีประโยชน์หรือไม่