ทานยาอาหารเสริมลดน้ำหนักค่ะตั้งแต่เริ่มทาน3-4วันแรกมีอาการเจ็บคอน้ำมูกไหลข้างเดียว หลังจากหายเจ็บคอแล้วน้ำมูกก็ยังไหนตอนนี้เป็นมา12วันแล้วค่ะ น้ำมูกที่ไหลออกมา เป็นสีใสชุ่น+เหนียวมากคล้ายเสมหะ จะไหลเป็นพักๆ สั่งน้ำมูกออกมาแล้ว อีก30 นาทีก็ต้องสั่งอีกรอบค่ะ อยากทราบว่าอาการนี้จะเป็นสาเหตุของโรคอะไรไหมคะหรือว่าเป็นอาการแพ้สารบางตัวในยาลดน้ำหนักคะ
ตอบโดยแพทย์ที่มีใบอนุญาต (คำตอบนี้เป็นการให้คำแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรค หรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล)

ดูคำถามและคำตอบอื่นๆที่คล้ายกัน

หากเราทานพวกอาหารเสริมลดน้ำหนักหลายยี่ห้อ ผลข้างเคียงของสารตกค้างจะเป็นอย่างไรคะ
คำถามนี้ได้การตอบจากแพทย์ที่มีใบอนุญาต (คำตอบนี้เป็นการให้คำแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรค หรือการรักษา)
มีวิธีควบคุมน้ำหนักยังไงให้สุขภาพดีไม่ทรมานจนเกินไป
คำถามนี้ได้การตอบจากแพทย์ที่มีใบอนุญาต (คำตอบนี้เป็นการให้คำแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรค หรือการรักษา)
ไม่ทราบว่าทานยาลดน้ำหนักหลายแบรนด์น้ำหนักไม่ลดเลยเป็นเพราะอยู่ในภาวะ hyper prolactin เป็นไปได้รึเปล่าคะ เพราะแต่ก่อนทานแล้วลง ยาลด l-carnitine ร่วมกับออกกำลังกายแต่ไม่มาก
คำถามนี้ได้การตอบจากแพทย์ที่มีใบอนุญาต (คำตอบนี้เป็นการให้คำแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรค หรือการรักษา)
วิธีลดน้ำหนักที่ดีไม่มีผลข้างเคียงและเห็นผลเร็วที่สุด ควรทำวิธีใดคะ
คำถามนี้ได้การตอบจากแพทย์ที่มีใบอนุญาต (คำตอบนี้เป็นการให้คำแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรค หรือการรักษา)
อยากลดน้ำหนักแบบสุขภาพดีค่ะ
คำถามนี้ได้การตอบจากแพทย์ที่มีใบอนุญาต (คำตอบนี้เป็นการให้คำแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรค หรือการรักษา)

ถามหมอ

เราจะไม่เปิดเผยชื่อและข้อมูลของคุณ


แนบไฟล์ (รูปหรือวีดีโอ)
เช่น ประวัติการรักษา รูปหรือวีดีโอของอาการ (ถ้ามี) *
เช่น ประวัติการรักษา รูปของอาการ (ถ้ามี) ไม่ต้องห่วง! เราเก็บไฟล์ของคุณเป็นความลับ มีแค่คุณกับคุณหมอเท่านั้นที่เห็นไฟล์ได้ค่ะ
* ไม่ต้องห่วง! เราเก็บไฟล์ของคุณเป็นความลับ มีแค่คุณกับคุณหมอเท่านั้นที่เห็นไฟล์ได้ค่ะ

คำตอบที่คุณจะได้เป็นเพียงความเห็นจากแพทย์ ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรค โปรดพบแพทย์ที่สถานพยาบาลเพื่อการรักษาที่ถูกต้อง เหตุฉุกเฉิน โทร. 1669

รับทราบและถามคำถาม
ดูในแอป