สวัสดีครับ เป็นbell's palsy​แล้วหมอให้กินยาprednisolone เจ็ดวันอาการดีขึ้น หมอปรับเหลือหกเม็ดต่อวัน เกิดอาการเจ็บหน้าอก(ไม่แน่ใจว่าหัวใจ)​ลิ้นขม หิวตลอด หมอเลยให้หยุดยา แต่อาการเหล่านี้ยังคงอยู่ หยุดยาได้สามวันแล้วครับ อันตรายไหมครับ ต้องทำอย่างไร มันจะค่อยๆดีขึ้นไหมครับ อาการเจ็บหน้าอกเพิ่มขึ้นจากที่เริ่มหยุดยา

ตอบโดยแพทย์ที่มีใบอนุญาต (คำตอบนี้เป็นการให้คำแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล)

ดูคำถามและคำตอบอื่นที่คล้ายกัน
มีอาการเจ็บหน้าอก บริเวณกลางอก หายใจไม่สะดวก รู้สึกแน่น มันจะเป็นโรคอะไรคะ
คำถามนี้ได้การตอบจากแพทย์ที่มีใบอนุญาต (คำตอบนี้เป็นการให้คำแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรค หรือการรักษา)

ตั้งกระทู้ถามหมอ

เราจะไม่เปิดเผยชื่อและข้อมูลส่วนตัวของคุณ


แนบไฟล์ (รูปหรือวิดีโอ)
เช่น ประวัติการรักษา รูปหรือวิดีโอแสดงอาการที่เป็น (ถ้ามี) *
เช่น ประวัติการรักษา รูปของอาการ (ถ้ามี) ไม่ต้องห่วง! เราเก็บไฟล์ของคุณเป็นความลับ มีแค่คุณกับคุณหมอเท่านั้นที่ดูไฟล์ได้
* ไม่ต้องห่วง! เราเก็บไฟล์ของคุณเป็นความลับ มีแค่คุณกับคุณหมอเท่านั้นที่เข้าถึงได้

คำตอบที่คุณจะได้เป็นเพียงความเห็นจากแพทย์ ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรค โปรดพบแพทย์ที่สถานพยาบาลเพื่อการรักษาที่ถูกต้อง เหตุฉุกเฉิน โทร. 1669

รับทราบและถามคำถาม