มีอาการชักกระตุกที่ขาด้านขวา ที่เกิดจากเส้นเลือดฝอยสมองแตก เมื่อ 7 เดือนที่แล้ว หมอให้กินDilantin 100mg. 3เม็ดก่อนนอน 1 เดือน แล้วปรับกิน 2 เม็ดก่อนนอน กินได้ 1 เดือนครึ่ง ก็มีอาการชักกระตุกอีก ตอนนี้กลับไปกิน 3 เม็ด เหมือนเดิม เพื่อนแนะนำให้ไปปรึกษาที่ศูนย์ลมชัก แต่ตอนนี้รักษาอยู่กับหมอศัลยกรรมด้านสมอง อยู่ ทำไงดีค่ะ ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ

ตอบโดยแพทย์ที่มีใบอนุญาต (คำตอบนี้เป็นการให้คำแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรค หรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล)
ดูคำถามและคำตอบอื่นๆที่คล้ายกัน

ถามหมอ

เราจะไม่เปิดเผยชื่อและข้อมูลของคุณ


แนบไฟล์ (รูปหรือวีดีโอ)
เช่น ประวัติการรักษา รูปหรือวีดีโอของอาการ (ถ้ามี) *
เช่น ประวัติการรักษา รูปของอาการ (ถ้ามี) ไม่ต้องห่วง! เราเก็บไฟล์ของคุณเป็นความลับ มีแค่คุณกับคุณหมอเท่านั้นที่เห็นไฟล์ได้ค่ะ
* ไม่ต้องห่วง! เราเก็บไฟล์ของคุณเป็นความลับ มีแค่คุณกับคุณหมอเท่านั้นที่เห็นไฟล์ได้ค่ะ

คำตอบที่คุณจะได้เป็นเพียงความเห็นจากแพทย์ ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรค โปรดพบแพทย์ที่สถานพยาบาลเพื่อการรักษาที่ถูกต้อง เหตุฉุกเฉิน โทร. 1669

รับทราบและถามคำถาม
ดูในแอป